Yesu Bayahude Bafalasdine ne” in ji limamin Katolika

Daga Musa Tanimu Nasidi

Wani limamin Katolika da ya zauna hira a CNN a ranar Kirsimeti, ya yi iƙirarin cewa Yesu Bafalasdine ne da ake tsananta wa kuma labarin haihuwarsa ya ƙunshi kwatankwacin abin da ke faruwa a Gabas ta Tsakiya.

Uba Edward Beck, mai ba da gudummawa na yau da kullun, ya bi sahun ma’aikatan da aka yi a safiyar ranar Litinin don tattaunawa kan batun yadda za a ci gaba da yin imani a wannan lokacin hutu tare da duk abin da ke faruwa a duniya, wato yakin da ke tsakanin Isra’ila da Hamas, tare da Palasdinawa da suka shiga tsakani.
Ya yi iƙirarin cewa labarin Kirsimeti na ɗaya daga cikin “Balastinu Bayahude”, lura da yadda yake da ban mamaki jin waɗannan kalmomi guda biyu tare. Uba Beck ya ci gaba da cewa an haifi Yesu a cikin ƙasar da aka mamaye, kuma an tilasta wa mahaifiyarsa da mahaifinsa (Maryamu/Yusuf) su gudu zuwa Masar a matsayin ƴan gudun hijira wanda ya dace da fasaha, gwargwadon abin da Littafi Mai Tsarki ya faɗa.

See also  Eid-Al-Fitr: APC Felicitate Muslims, Congratulates Maigari on 30th years Anniversary

Beck ya ci gaba da cewa irin wannan abu ne ke faruwa a yanzu a cikin 2023, kuma yayin da bai fito fili ya fito a matsayin mai goyon bayan Falasdinu ba, haka aka fahimci kalaman nasa.

Uba Beck ya kare abin da ya fada a wasu bayanan baya-bayan nan kan layi. Har ila yau, wasu sun ɗauki kalmominsa a nan don nuna cewa Yesu ya fi Bafalasdine/Balarabe fiye da Bayahude, amma Beck ya ce ana karkatar da maganarsa, kuma babban saƙonsa na salama/ haɗin kai ya lulluɓe.

Ya kuma buga kasidu da suka yi nuni da amfani da kalmar “Falasdinawa” a tarihi da kuma yadda aka yi amfani da ita don gano musulmi, Yahudawa da sauran wadanda suka rayu a wannan yanki tun shekaru dubu da dama.

Visited 95 times, 1 visit(s) today
Share Now